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Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10
Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21- 30 NOVEMBA, 2022
NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 01- 10 DISEMBA, 2022.

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA
TAREHE 21- 30 NOVEMBA, 2022.

Katika dekadi hii migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo Kusini mwa dunia (St. Helena na
Mascarene) iliendelea kuwa imedhoofika wakati ile iliyopo katika kizio cha Kaskazini (Azore na
Siberia) ili endelea kuimarika kidogo. Hali hii iliendelea kuleta mchango katika kuusukuma
ukanda mvua (ITCZ) kuelekea nchini kwetu hususani katika maeneo ya ukanda wa Ziwa Viktoria
pamoja na Magharibi. Joto la bahari la juu kidogo ya wastani lilionekana katika eneo la Magharibi
mwa bahari ya Hindi wakati katika eneo la Mashariki ya bahari ya Hindi joto la bahari lilikuwa la
wastani hadi chini kidogo ya wastani. Hali hii iliendelea kuleta mchango mdogo katika kuusukuma
upepo wenye unyevunyevu kuvuma kutoka baharini kuelekea katika maeneo ya mwambao wa
pwani ya nchi yetu hususani katika nusu ya pili ya dekadi. Joto la bahari katika eneo la kusini-
mashariki mwa bahari ya Atlantiki (karibu na pwani ya Angola) lilionekana kuwa la juu kidogo
ya wastani na hivyo kutokuwa na mchango katika kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kutoka

misitu ya Kongo kuelekea Magharibi mwa nchi yetu.

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21- 30 NOVEMBA,
2022.

Kwa ujumla, viashiria vya hali ya hewa hapo juu vilipelekea baadhi ya maeneo ya nchi kupata vipindi vya
mvua zilizoambatana na ngurumo za radi hasa katika maeneo ya ukanda wa ziwa Viktoria, Magharibi mwa
nchi pamoja na pwani ya Kaskazini. Hatahivyo, vipindi vya mvua nyepesi hadi mvua za wastani

viliripotiwa katika maeneo ya nyanda za juu kusini-magharibi, Kusini, maeneo ya kati mwa nchi pamoja

Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, Chuo kikuu cha Dodoma,
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma, Simu: +255 26 2962610, Nukushi: +255 26 2962610,
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
(ISO 9001:2015 Certified in Aviation Services)
727F -01/2022


mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

Page 2 of 3
na pwani ya Kusini.
2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 DISEMBA, 2022.
2.1 VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 DISEMBA, 2022.

Migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo Kusini mwa dunia (St. Helena na Mascarene) katika
kipindi hiki inatarajiwa kuendelea kudhoofika wakati ile iliyopo katika kizio cha Kaskazini (Azore
na Siberia) inatarajiwa kuwa imeimarika kidogo. Hali hii inatarajiwa kuendelea kuusukuma
ukanda mvua (ITCZ) kuelekea nchini kwetu hususani katika maeneo ya ukanda wa Ziwa Viktoria
pamoja na Magharibi. Joto la bahari la juu kidogo ya wastani linatarajiwa katika eneo la Magharibi
ya bahari ya Hindi wakati katika eneo la Mashariki ya bahari ya Hindi joto la bahari linatarajiwa
kuwa la wastani. Hali hii inatarajiwa kutokua na mchango mkubwa katika kuusukuma upepo
wenye unyevunyevu kuvuma kutoka baharini kuelekea katika maeneo ya mwambao wa pwani ya
nchi yetu. Joto la bahari katika eneo la kusini-mashariki mwa bahari ya Atlantiki (karibu na pwani
ya Angola) linatarajiwa kuwa la juu kidogo ya wastani na hivyo kutokuwa na mchango katika
kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kutoka misitu ya Kongo kuelekea Magharibi mwa nchi
yetu. Hatahivyo, kuimarika kwa wimbi anga (MJO) katika kipindi hichi kunatarajiwa kuwa na
mchango katika kuimarisha utengenezaji wa mvua katika baadhi ya maeneo ya nchi yetu.

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE (01 - 10 DISEMBA, 2022).

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara):

Vipindi vya mvua na ngurumo za radi katika baadhi ya maeneo.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Vipindi

vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar
es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vichache vya mvua

zitakazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa hususani katika nusu ya pili ya dekadi.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipindi vya mvua na ngurumo

za radi katika baadhi ya maeneo vinatarajiwa.
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Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Maeneo haya yanatarajiwa kuwa makavu na

yenye vipindi vichache vya mvua nyepesi.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa):

Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo

machache hususani katika nusu ya pili ya dekadi.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya mvua

vinatarajiwa katika maeneo machache.
Imetolewa na;

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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